FarmVille in Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอความช่วยเหลือค่ะ

2 posters

Go down

ขอความช่วยเหลือค่ะ Empty ขอความช่วยเหลือค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Pucca19 Mon Nov 08, 2010 11:10 am

ตอนนี้ใน farm เวลาเข้าหมวด Get bushels พอคลิกเข้าไปมันจะโชว์ว่า "Sorry ,no bushels are available right now." เวลาที่เราจะทำไวน์ จะไปคลิกตระกร้าของเพื่อนบ้านเพิ่มก็ไม่โชว์ตระกร้าของเพื่อนบ้านเลย แม้แต่คนเดียว อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรค่ะ เพราะเมื่อก่อนไม่เป็นค่ะ เพิ่งเป็นเมื่อ 3 วันนี้เองค่ะ
เลยผลิตไวน์ไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ....ขอบคุณค่ะ

Pucca19

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอความช่วยเหลือค่ะ Empty Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ

ตั้งหัวข้อ  i'M SuuD YooD Wed Nov 10, 2010 2:11 am

ถ้าไม่มีตัวเลขแสดงขึ้นมาที่ตะกร้าแสดงว่าไม่มีใครปลูกผักนั้นเลยคับ
จึงไม่สามารถกด "Get Bushels" ได้คับ
ถ้าไม่แน่ใจยังไง เข้าไปดูที่ร้านขายผักของเราเองก็ได้คับ
จะเห็นว่าเพื่อนๆ ขายผักชนิดอื่นๆ อยู่รึเปล่า

* เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครปลูกแล้วหล่ะคับ ส่วนใหญ่ต้องปลูกผักที่อยากได้เอง ^^

ขอความช่วยเหลือค่ะ Craft7
i'M SuuD YooD

ขอความช่วยเหลือค่ะ Empty Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ

ตั้งหัวข้อ  i'M SuuD YooD Wed Jan 12, 2011 4:36 am

เคลียร์ตะกร้าผักบ้างนะคับ Share ที่ไม่ได้ใช้ออกไปบ้าง

ใส่ได้แค่ 100 ตะกร้าเท่านั้นเอง ถ้าตะกร้าเต็มจะเก็บเพิ่มไม่ได้คับ

ขึ้นไปข้างบน